Shining Stars (Powerful TV22)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Shining Stars (Powerful TV22)

Hãy tràn ngập những nụ cười thỉu năng nhưng đầy hạnh phúc y các mems!!! TV22 muôn năm oh dze!!!

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Chân lí cuộc sống

Go down 
Lukyman
Ox_kunz1029
6 posters
Tác giảThông điệp
Ox_kunz1029
Pro mem tập sự
Pro mem tập sự
Ox_kunz1029

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 12:06 pm

1.Hãy nhớ về quá khứ , chấp nhận hiện tại và tiến tới tương lai

2.Giúp người khác hôm nay thì mai sau sẽ có kẻ giúp lại mình

3.Không ai biết được chữ đủ của cuộc sống, cũng không ai hoàn thiện được chữ thiếu của phẩm chất con người

4.Điều kiện cần của cuộc sống là vật chất , điều kiện đủ của cuộc sống là tinh thần.Nếu thiếu một trong hai mặt vật chất và tinh thần thì cuộc sống không còn ý nghĩa

5.Hạnh phúc của một con người là tạo nên niềm vui cho kẻ khác

6.Đau khổ là mặt trái của tinh thần , hạnh phúc là mặt phải của cuộc sống

7.Vật chất đầy đủ , tinh thần thoải mái thì cuộc sống sẽ vui vẻ

8.Chẳng ai tồn tại khi ngày không ăn , đêm không ngủ , và thân thể không làm việc

9.Tâm hồn trong sạch khi cuộc sống không có vết tích của khổ đau

10.Hãy yêu những người yêu bạn , mến nhữung người mới quen, thương những người đau khổ và ghét những kẻ không ra gì

11.Đừng bao giờ mất niềm tin trong cuộc sống , bạn sẽ không làm được việc gì để đi đến thành công

12.Đau khổ sẽ biến thành hạnh phúc khi ta biết vượt lên chính mình

13.Đôi mắt là cửa sổ tâm hồn , khi một người mắt không thể sáng thì đôi tai chính là cửa sổ tâm hồn của họ
Lukyman
nhokAdmin
nhokAdmin
Lukyman

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 12:09 pm

Òh!!!! Hay hen!!! xé tem roẹt roẹt keke!!!!
https://thiunang.forumvi.com
Ox_kunz1029
Pro mem tập sự
Pro mem tập sự
Ox_kunz1029

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 12:39 pm

_Bạn không thể làm cho ai đó yêu bạn . Nhưng tất cả những gì bạn có thể làm là trở thành 1 người đáng yêu trong mắt mọi người
_Dù bạn có dành bao nhiêu tình yêu thương và sự quan tâm cho những người xung quanh thì vẫn có lúc họ phản bội lại tình cảm của bạn . Nhưng dù sao đi nữa , hãy cứ quan tâm đến họ bằng tấm lòng chân thành nhất .
_Bạn có thể mất rất nhiều năm mới có thể tạo dựng niềm tin , nhưng chỉ cần 1 vài giây là bạn có thể đánh mất nó
_Điều quan trọng trong cuộc sống này không phải là những gì bạn có , mà chính là bạn đã lưu lại được gì
_Đằng sau bất kỳ thử thách nào cũng sẽ là một trải nghiệm quý báu của cuộc sống
_Đừng bao giờ so sánh cuộc đời mình với cuộc đời người khác , mà hãy cố gắng từng ngày , từng ngày để có được tất cả những gì bạn mong muốn , bằng chính sức lực và tâm trí của bản thân
_Tình bạn thật sự sẽ tiếp tục lớn lên , ngay cả khi 2 người sống cách xa nhau và tình yêu cũng vậy
_Dù một người bạn có tốt đến thế nào đi nữa , đôi khi , họ cũng sẽ làm tổn thương bạn .Khi ấy cách tốt nhất chúng ta có thể làm đó là tha thứ
_Được người khác tha thứ là chưa đủ . Đôi khi bạn phải học cách tha thứ cho chính mình
_Hai người có thể cùng nhìn vào 1 vật , nhưng những gì họ thấy là hoàn toàn khác nhau
_Có rất nhiều cách để yêu và giữ tình yêu , nhưng cách tốt nhất là hãy yêu thật lòng
_Những người trung thực với chính mình , bao giờ họ cũng tiến xa hơn trong cuộc sống
_Dù bạn có bao nhiêu người bạn đi nữa , cũng có lúc bạn cảm thấy cô đơn lạc lõng giữa dòng đời . Vì vậy hãy học cách tin và yêu chính bản thân mình
_Cuộc sống của bạn có thể thay đổi bởi những nời mà bạn thậm chí không hề biết tên
_Ngay cả khi bạn nghĩ rằng mình không có gì để cho , bạn vẫn còn tình yêu thương và sự sẻ chia để trao đi một cách hào phóng
_Viết cũng như nói có thể làm xoa dịu nỗi đau
_Mọi người , ngay cả những người mà bạn quan tâm , thương yêu nhất , rồi cũng có lúc rời xa bạn
Ox_kunz1029
Pro mem tập sự
Pro mem tập sự
Ox_kunz1029

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 12:44 pm

Đang cố up lv3 , cổ vũ đi nào!Khủa khủa
_Bạn sẽ trở lên mạnh mẽ khi bạn chịu đựng được nỗi đau của riêng mình và học cách mĩm cười trước nghịch cảnh
_Bạn sẽ trở lên dũng cảm khi tự mình vượt qua những nỗi sợ hãi và giúp người khác cũng làm được như mình
_Bạn sẽ cảm thấy hạnh phúc khi bạn biết cảm nhận vẻ đẹp của một bông hoa
_Bạn đã biết chia sẻ khi bạn dũng cảm quên đi nỗi đau của chình mình để thấu hiểu nỗi đau của người khác
_Bạn đã tiến lên một bước khi bạn nhận ra rằng sự hiểu biết của mình luôn có giới hạn
_Bạn biết thành thật khi thừa nhận rằng có những lúc bạn đã tự dối lòng
_Bạn vẫn còn hy vọng vào cuộc sống khi đối với bạn,ngày mai luôn có ý nghĩa hơn những lỗi lầm của ngày hôm qua
_Bạn trở lên chín chắn hơn khi bạn nhìn nhận người khác đúng với bản chất của họ và đối xử với họ theo đúng những gì bạn muốn được đối xử
_Bạn sẽ khoan dung hơn khi bạn biết tha thứ cho những lỗi lầm của mọi người xung quanh
_Bạn sẽ là người giàu có khi bạn biết cho đi mà ko cần nhận lại
Ox_kunz1029
Pro mem tập sự
Pro mem tập sự
Ox_kunz1029

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 12:56 pm

Hãy sống vui vẻ với những j mình đang có....Đừng bao giờ đánh mất cơ hội để rồi hối tiếc.
Một trong những hạnh fúc lớn nhất của đời ng là tình bạn và một trong những hạnh fúc lớn nhất của tình bạn là có ng để chia sẽ tâm tư....
Trong tình bạn nếu không biết tha thứ thì sẽ k bao giờ bên vững đc
Khi bạn thấy khó chịu về lỗi lầm của ai đó, hãy xem lại bạn có làm với họ như vậy không ?
Đừng bao giờ hỏi tình bạn giá bao nhiêu vì bạn k đủ tiền mua đâu.......
Tình yêu chỉ đến với những ng còn niềm tin sau khi bị thất vọng.Nó chỉ đến với những ng muốn yêu ngay cả khi đã bị tổn thương.
Chỉ cần một phút bạn có thể thích 1 ng.Một giờ để thương một ng. Một ngày để yêu một ng.Nhưng bạn sẽ fải mất cả đời để quên ng đó......
Ox_kunz1029
Pro mem tập sự
Pro mem tập sự
Ox_kunz1029

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 1:02 pm

Đừng tìm kiếm một người hoàn hảo để yêu,mà hãy yêu một người không hoàn hảo với một tình yêu hoàn hảo nhất.
*Thật hạnh phúc khi còn đôi mắt để nhìn,còn đôi tay để chạm và còn trái tim để yêu.
*Đừng phiền lòng khi tôi ôm bạn,vì ít ra khi đó tôi biết bạn còn ở bên tôi.
*Mỗi người trong chúng ta đều có một đôi cánh,chỉ có điều họ có đủ can đảm để bay hay không.
*Nếu bạn là gió,bạn có thể tự do nhưng sẽ chẳng ai nhận ra sự tồn tại của bạn cả.
*"Đừng chạm vào tôi!", đó là câu nói luôn thường trực ở những con người bị tổn thương nhưng họ lại luôn muốn điều ngược lại.
*Hãy gọi tên tôi thật nhiều,vì ít ra khi đó tôi biết mình còn Tồn Tại.
*Đừng bao giờ cho rằng bạn không cần bạ bè và nói với họ điều đó,vì khi bạn nghĩ là khi bạn rất cần một người bạn ở bên và lúc bạn nói là lúc bạn đã hoàn toàn cô độc rồi.
*Hạnh phúc,đơn giản,chỉ là một nụ cười.
*Chân lí kì lạ của tình yêu: Hai trái tim giá lạnh vẫn có thể sửi ấm cho nhau.
*Bạn có thể ăn nửa chén cơm,uống nửa li nước,đi nửa con đường nhưng không thể hiểu nữa chân lí và yêu bằng nửa trái tim.
*Con người bất hạnh là con người chỉ thấy hạnh phúc của người khác mà không nhận ra nó luôn ở bên cạnh mình.
*Nụ cười của con người phản ánh tâm hồn của họ.
*Yêu không phải là hy sinh vì người mình yêu mà là Sống vì người mình yêu.
*Kẻ thù không thể làm trái tim ta tan nát nhưng chính những người ta yêu thương lại có thể làm điều đó.
*Đằng sau nụ cười là những giọt nước mắt,đằng sau những giọt nước mắt là nỗi đau,đằng sau nỗi đau là sự tuyệt vọng và đằng sau cả sự tuyệt vọng là một tâm hồn bị tổn thương.

P/S: cái này dành cho fan của sến
Ox_kunz1029
Pro mem tập sự
Pro mem tập sự
Ox_kunz1029

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 1:05 pm

Những câu thơ chế, có gì đừng chém em >"<:
Em bảo anh bỏ rượu, anh bỏ rượu
Em bảo anh bỏ thuốc lá, anh bỏ thuốc lá
Em bảo anh bỏ game, anh bỏ em
Thà hun em rồi bị em tát còn hơn là để thằng khác nó hôn em

Thằng cho vay là thằng dại........ mà thằng trả lại là thằng ngu
Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
Ox_kunz1029
Pro mem tập sự
Pro mem tập sự
Ox_kunz1029

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 1:08 pm

---- Có những nỗi đau tưởng không bao giờ có thể nguôi ngoai...
---- Có những vết thương lòng chỉ tạm lắng xuống mà không thể nào thôi xót xa...
---- Có những giây phút chìm đắm trong bế tắc, tuyệt vọng mà nào biết ánh sáng đang le lói phía cuối con đường.

----Có những ước mơ vẫn chỉ là ước mơ dù bạn đã nổ lực hết mình, nhưng nhờ những ước mơ ấy mà bạn trở nên mạnh mẽ, yêu cuộc sống hơn và biết cố gắng hơn.

---- Có những lời hứa vẫn chỉ là lới hứa dù bạn luôn mãi mong đợi, nhưng nhờ những lới hứa ấy, bạn biết hy vọng và nuôi dưỡng niềm tin.----Có những ước hẹn mãi chỉ là hẹn ước với một người đã ra đi, nhưng nhờ có nó, bạn mới thấy đựơc giá trị của hạnh phúc khi có người trở về

----Có những nỗi đau không thể nguôi ngoai dù có được bàn tay của thời gian xoa dịu, nhưng chính những nỗi đau ấy sẽ giúp bạn trưởng thành hơn.
---Có những sai lầm ko bao giờ sửa chữa được, nhưng chúng sẽ làm bạn biết suy nghĩ cẩn trọng hơn sau khi đưa ra quyết định sau này.
---- Có những lần tình cờ gặp nhau đơn giản chỉ để biết mặt rồi nhanh chóng lãng quên, nhưng sẽ có lúc bạn nhận ra rằng những người bạn gặp trong đời không là sự ngẫu nhiên mà có nhân duyên sắp đặt.
---- Có những người bạn đã lâu không gặp, nhưng những khi bạn gặp khó khăn, trở ngại, những người bạn ấy luôn bên canh để chia sẻ cùng bạn.
---- Có những cuộc tìm kiếm gần như vô vọng, nhưng nhờ có nó, bạn biết được sức mạnh và điều kì diệu của tình yêu.
---- Và cuộc sống của bạn chỉ thật sự ý nghĩa và trọn vẹn khi bạn biết gìn giữ và nuôi dưỡng ước mơ, biết ghi nhận, biết tin vào những lời hứa, trân trọng những lời hẹn ước, biết can đảm bước ra từ nỗi đau, biết vượt lên học hỏi sau những thất bại, sai lầm. và may mắn biết bao khi trong cuộc đời bạn có những người bạn chân thành và một tình yêu sâu đậm!
pesun10
peMod
peMod
pesun10

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 2:28 pm

Hj` hay Laughing , đọc ngợp lun ah' Embarassed
Tks zì đã siêng post tới zị, con mới cóa cái để đọc Embarassed
http://yume.timnhanh.com/little_dewdrop
Ox_kunz1029
Pro mem tập sự
Pro mem tập sự
Ox_kunz1029

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 3:55 pm

Nếu nói hay thì làm ơn cho mình xin cái thanks từ cái nút ở phía trên Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
Ox_kunz1029
Pro mem tập sự
Pro mem tập sự
Ox_kunz1029

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitimeSun Sep 20, 2009 4:02 pm

Câu nói tâm đắc nhất ngày
Chỉ cần một phút bạn có thể thích 1 người.Một giờ để thương một người. Một ngày để yêu một người.Nhưng bạn sẽ phải mất cả đời để quên người đó...... Basketball Basketball Basketball Basketball Basketball Basketball Basketball Basketball Basketball Basketball
Eric
Pro mem tập sự
Pro mem tập sự
Eric

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 7:25 pm

ê sao mấy câu này thấy wen wen vậy hình như có post trong topic nào đó trong forum Shocked bored
Ox_kunz1029
Pro mem tập sự
Pro mem tập sự
Ox_kunz1029

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 9:11 pm

Hết chổ spam rồi à vô đây spam bậy bạ, mấy câu này ta sưu tầm trên mạng về đem post vô 4rum , ai bik đc giống hay ko , thấy hay thì post cho bạn bè xem chứ mắc gì phải giấu Shocked Shocked mà chưa chắc trên 4rum đã có mấy câu này Sad Sad Sad
nhokyud
nhox Mod tập sự(Mmod)
nhox Mod tập sự(Mmod)
nhokyud

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 10:34 pm

hjx ox là ox, mày kiếm đâu ra mà nhìu thế, nhìn choág cả mắt [nói cho mày nghe, tao chưa đọc chữ nào hết áh Happy Happy Happy Happy Happy Happy ]

có lòg đóg góp cho forum zậy là rất tốt, cố gắg fát huy nhá Cool Cool Cool Cool Cool Cool
Yud ta có lời khen Smile Smile Smile

[Yud tada
Ox_kunz1029
Pro mem tập sự
Pro mem tập sự
Ox_kunz1029

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitimeMon Sep 28, 2009 6:11 am

Hixz!Đóng góp nhiều thế mà ko ai thanks 1 cai
vit_kungfu2000
Nhokcon
Nhokcon
vit_kungfu2000

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitimeSat Oct 03, 2009 11:11 am

[b][i] chai oi thang bo triet li du we' kim dau 1 dong post len tao doc le' mat lun Shocked Shocked Shocked Shocked
Sponsored content

Chân lí cuộc sống Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chân lí cuộc sống   Chân lí cuộc sống I_icon_minitime

Chân lí cuộc sống
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 10 nghịch lý cuộc sống